Assumption Class 10 Comunity
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Assumption Class 10 Comunity

อัสสัมชัญห้อง 10 สังคมที่ไม่มีวันหยุดแบ่งปัน

บ้านGalleryLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
๛[K]aZi•Mi[Z]a•
Colonel
Colonel

Male โพส : 104
แต้มสะสม : 239
เกียรติยศ : 5
อาชีพ : Vocaloid

มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptySat Aug 15, 2009 9:45 pm

ในมุมหนึ่งของความรัก ผมเคยอ่านหนังสือเล่มหนึ่ง
แต่ผมจำชื่อคนเขียนไม่ได้แล้ว
มีผู้หญิงคนหนึ่งประสบอุบัติเหตุ
ทำให้ต้องตาบอดทั้งสองข้าง
และเธอก็ทุกข์ทรมานกับการสูญเสียการมองเห็น
แต่สามีเธอก็พยายามปลอบใจ และให้กำลังใจเธอตลอด
พยายามสอนให้เธอใช้ประสาทสัมผัสให้มากขึ้น
ที่ทำงานของเธอกับสามีอยู่คนละทาง
แต่เขาก็ขับรถไปส่ง และไปรับอยู่เสมอ
จนวันหนึ่งสามีเธอรู้สึกเหน็ดเหนื่อยมาก
เขาจึงพูดกับเธอว่าให้เธอลองพยายามขึ้นรถเมล์ไปทำงานเอง
โดยที่เขาไม่ต้องไปรับไปส่งได้ใหม นาทีนั้น …..
เธอรู้สึกเหมือนโดดเดี่ยว และน้อยใจสามีเธอ
แต่เธอก็พยายามทำตามที่เขาขอ
เธอพยายามขึ้นรถเมล์เอง
พยายามไปทำงานด้วยตัวเอง
จนในที่สุดเธอก็สามารถทำได้
วันหนึ่งก่อนที่เธอจะลงรถไปทำงานตามปกติ
คนขับรถเมล์ก็เข้ามาจับแขนเธอและพูดกับเธอว่า
ผมช่างอิจฉาคุณผู้หญิงจริงๆ ครับ เธอก็เลยถามว่า
อิจฉาเธอเรื่องอะไร
คนขับรถเมล์ก็เลยบอกว่า สามเดือนที่ผ่านมา
ผมจะเห็นสุภาพบุรุษคนหนึ่งเขาจะขึ้นรถเมล์ตอนเช้า
มานั่งตรงเบาะหลังคุณ
เฝ้ามองดูคุณด้วยความห่วงใย และตามคุณลงรถไป
และเฝ้าดูคุณเดินเข้าไปที่ทำงานอย่างห่วงใย
และตอนเย็นทุกๆ เย็นเขาก็จะมาเฝ้ารอดูคุณขึ้นรถ
และคอยดูคุณจนคุณลงรถ
พอเธอได้ยินดังนั้น เธอก็น้ำตาไหลด้วยความตื้นตัน
เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมาเขาไม่เคยทิ้งเธอไปไหน
เขายังอยู่ดูแลเธออย่างใกล้ชิด
เขาเหนื่อยยิ่งกว่าตอนที่เขาต้องคอยมารับมาส่งเธอซะอีก
หวังว่าทุกคนที่อ่านเรื่องนี้แล้ว
ช่วยกลับไปมองความรักของเราอีกทีว่า
ทุกวันนี้เรารักเขาหรือเธอแบบไหน
จงมองความรักด้วยความอ่อนโยน

ผมอ่านแล้วรู้สึกดีมาก
ซึ้งมีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ Py024

เครดูด บอดอินิทรี
ขึ้นไปข้างบน Go down
Chakchalat
Colonel
Colonel
Chakchalat

Male โพส : 118
แต้มสะสม : 138
เกียรติยศ : -4
อาชีพ : นักเรียน

มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptySun Aug 16, 2009 5:25 pm

ช่างเปงความความรักที่อ่อนโยนยิ่งนัก Embarassed Embarassed
CM_Mythical
Administrator
Administrator
CM_Mythical

Male โพส : 314
แต้มสะสม : 2814
เกียรติยศ : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptySun Aug 16, 2009 5:45 pm

Sad ถึงเป็นแค่ เรื่องสั่นๆ แต่ก็ให้ ความหมายที่นิยามได้ไม่มีที่สิ้นสุด
http://www12.niceboard.net
Chakchalat
Colonel
Colonel
Chakchalat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptySun Aug 16, 2009 5:55 pm

เปงความหมายที่ดีมากเลยละ Embarassed Razz Embarassed
Vip ` Pat's
Count
Count
Vip ` Pat's

Male โพส : 430
แต้มสะสม : 669
เกียรติยศ : -3
อาชีพ : Pat's Weasley

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptySun Aug 16, 2009 8:29 pm

หยั่งกะแสงดาว

!!
http://my-net.hi5.com
hitmanyamamoto
Colonel
Colonel
hitmanyamamoto

Male โพส : 132
แต้มสะสม : 133
เกียรติยศ : 1
อาชีพ : นักดาบ shigure souen

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptyTue Aug 18, 2009 6:48 pm

เป็นบทความที่ดีมาก

!![/quote]
http://www.audition.in.th
Chakchalat
Colonel
Colonel
Chakchalat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptyTue Aug 18, 2009 7:29 pm

มีอะไรที่นำดีแบบนี้อีกไหม

(แต่ที่เอามามีจุดประสงค์จะสื่ออะไรหรือเปล่า Razz Rolling Eyes Rolling Eyes Razz )
Colonel
Colonel

Male โพส : 104
แต้มสะสม : 239
เกียรติยศ : 5
อาชีพ : Vocaloid

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptyTue Aug 18, 2009 10:53 pm

Chakchalat พิมพ์ว่า:
มีอะไรที่นำดีแบบนี้อีกไหม

(แต่ที่เอามามีจุดประสงค์จะสื่ออะไรหรือเปล่า Razz Rolling Eyes Rolling Eyes Razz )

ไม่มีอะไรในกอไผ่

พอดีอ่านแล้วซึ้งจนนึกตามแล้วอินไปกับเรื่องมากเลยอยากให้มาอ่าน+ +
Vip ` Pat's
Count
Count
Vip ` Pat's

Male โพส : 430
แต้มสะสม : 669
เกียรติยศ : -3
อาชีพ : Pat's Weasley

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ   มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ EmptyMon Aug 24, 2009 9:08 pm

มีนะ นายลองไปเสดคือว่า

ดร. อาจอง อะ คนนี้เค้าสื่อความหมายดี

(แต่มันมีเรื่องกรุงเทพจมน้ำด้วย - -)
http://my-net.hi5.com

มีบทความ"ความรัก"ดีๆมาฝากครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» เลื่อนการออกการ์ตูน "Harry Potter" ออกไปอีก 8 วัน (9/9/9)
» ความคิดเก็นเกียวกับเรื่อง "สามชุก" ของเพื่อนๆ
» Leo Cabal !!~
» Point System ^^" ( และการขอโปร )
» หมดเขตแล้วครับ ^^" ( เปลี่ยน User Name ครั้งที่ 2 )